
HATI YA HUDUMA YA WATEJA: BODI YA UTUMISHI WA UMMA KAUNTI YA MAKUENI 

 

HUDUMA ZA 
BODI 

MAHITAJI (WAJIBU WA 
MTEJA) 

MALIPO MUDA MTU/SEHEMU 
INAYOWAJIBIKA 

Mahudhurio ya 

wageni 

Kuwa na adabu, maalum 

na kwa utaratibu katika 

maombi yako 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya 

dakika 10 

Mapokezi 

Majibu ya 

maswali kuhusu 

maombi ya kazi 

Kuwa maalum/mahususi 

juu ya kazi uliyoomba au 

kuvutiwa nayo 

Hakuna 

malipo 

Mara moja 

/haraka 

Sehemu ya rasilimali 

watu 

Jibu kwa 

maswali ya barua 

pepe ya jumla 

Tuma barua pepe ya 

jumla 

kwa:cpsb@makueni.go.ke 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

1 

Mapokezi 

Majibu kwa 

mawasiliano 

Taja mada kwa uwazi na 

utoe muhtasari wa suala 

hilo. 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

5 za kazi 

baada ya 

kupokelewa 

Katibu wa Bodi 

Majibu ya simu weka maswali wazi na 

maalum mnamo 

0202026751/0115105310 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya mlio 

wa tatu wa 

simu 

Mapokezi 

  KUAJIRI, USAILI NA UWEKEZAJI 

Tangazo la nafasi 

zilizo wazi na 

uwekaji wa 

Tangazo 

Uwasilishaji wa 

dhamira/nia kwa bodi 

Hakuna 

malipo 

haraka Katibu wa Bodi 

Kupokea 

maombi ya kazi 

wasilisha maombi 

yaliyojazwa kwa usahihi 

/ipasavyo kwa ofisi za 

bodi ya huduma za umma 

za kaunti 

Anwani: 

Sanduku la posta 49-

90300 wote - makueni 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

14 kwa 

waombaji 

watarajiwa 

kujibu 

tangazo au 

vinginevyo 

ilivyoainishwa 

Katibu wa Bodi 

Kuwahoji 

wagombea 

walioorodheshwa 

au walioteuliwa  

Wagombea 

walioorodheshwa 

kujitokeza kwa mahojiano 

na hati asili 

zilizobainishwa. 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

45 kutoka 

tarehe ya 

matangazo 

Katibu wa Bodi 

Arifa kwa 

wagombea 

Toa anwani sahihi, simu 

ya rununu na barua pepe 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

14 baada ya 

mahojiano 

Katibu wa Bodi 



waliofaulu/ 

wasiofaulu 

UTEUZI, KUPANDISHIWA VYEO NA UHAMISHO 
Uteuzi wa 

maafisa wapya 

Kukubalika au kukataliwa 

kwa ofa/toleo 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya 

mwezi 1 

kutoka tarehe 

ya ofa 

Katibu wa Bodi 

Ukuzaji wa 

maafisa wa 

huduma 

1) Maombi ya 

kukuza. 

2)  Wagombea 

walioorodheshwa 

kujitokeza kwa 

usaili 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

60 baada ya 

kupokea 

mapendekezo 

ya DHRMAC 

Katibu wa Bodi 

Kuhamisha 

wafanyakazi 

Fanya ombi rasmi kwa 

kutumia chaneli inayofaa 

Hakuna 

malipo 

Jibu ndani ya 

siku 30 baada 

ya kupokea 

ombi 

Katibu wa Bodi 

NIDHAMU NA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 

Kushughulikia 

malalamiko na 

malalamiko ya 

rasilimali watu 

(watumishi) ya 

utumishi wa 

Umma 

Sambaza malalamiko na 

malalamiko 

yaliyoandikwa kwa 

hati/ushahidi husika kwa 

Katibu wa Bodi/Mtendaji 

Mkuu. 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

45 

Katibu wa Bodi 

Kushughulikia 

malalamiko ya 

umma/wateja 

Sambaza malalamiko na 

malalamiko 

yaliyoandikwa na 

hati/ushahidi husika kwa 

Katibu wa 

Halmashauri/Mkurugenzi 

Mtendaji. 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

21 

Katibu wa Bodi 

Amua kesi za 

nidhamu katika 

Huduma ya 

Umma ya Kaunti 

Toa ushahidi wa ripoti za 

uchunguzi dhidi ya kesi 

zilizowasilishwa 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya 

miezi 6 

Katibu wa Bodi 

Kujibu rufaa za 

wafanyakazi 

Rufaa iliyoandikwa kwa 

kina 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

30 

Katibu wa Bodi 

MAFUNZO NA MAENDELEO 
Uidhinishaji wa 

programu za 

maendeleo ya 

Omba kwa maandishi 

kwa kutumia njia 

zinazofaa 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

30 

Katibu wa Bodi 



wafanyikazi wa 

muda mrefu 

Kuchapisha 

baada ya likizo 

ya masomo 

Wasilisha hati husika Hakuna 

malipo 

Inachapisha 

ndani ya siku 

30 

Katibu wa Bodi 

UFUATILIAJI 
Kufuatilia 

utekelezaji wa 

kanuni za 

maadili na 

maadili ya 

Maafisa wa 

Umma 

Idara kufahamiana na 

masharti ya kanuni na 

kuripoti kesi bila utiifu 

wowote kwa Bodi 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

60 

Katibu wa Bodi 

MALIPO 
Malipo ya kazi, 

bidhaa na 

huduma 

Peana madai na hati zote 

zinazohitajika 

Hakuna 

malipo 

Lipa ndani ya 

siku 30 

Katibu wa Bodi 

TANGAZO LA UTAJIRI 

Utawala wa 

Matangazo ya 

Utajiri katika 

Huduma ya 

Umma 

Wakuu wa Idara 

kuchukua fomu za 

maafisa wao kutoka kwa 

Katibu wa Bodi 

Hakuna 

malipo 

Idara 

itakusanya 

fomu ifikapo 

Agosti kwa 

kila mwaka 

wa tamko ili 

kukamilisha 

na kurejesha 

fomu ifikapo 

mwishoni 

mwa Disemba 

mwaka wa 

tangazo 

Katibu wa Bodi 

Jaza na uwasilishe fomu 

ya tamko kupitia idara 

yako kabla ya 31Desemba 

ya kila mwaka wa 

tangazo 

Hakuna 

malipo 

Kwa Tamko 

la Awali na 

Mwisho ndani 

ya siku 30 za 

kuingia na 

kutoka kwa 

huduma kwa 

mtiririko huo. 

Katibu wa Bodi 

Jaza na urudishe fomu ya 

Tamko la Awali ndani ya 

siku 30 baada ya kuingia 

Hakuna 

malipo 

Idara 

itawasilisha 

marejesho 

Katibu wa Bodi 



kwenye Huduma ya 

Umma 

kwa Bodi 

ifikapo 

Januari 31 ya 

mwaka wa 

Tamko 

Jaza na urudishe fomu ya 

mwisho ya Tamko kupitia 

kwa mkuu wao wa idara, 

ndani ya siku 30 baada ya 

kuondoka kwa huduma. 

Hakuna 

malipo 

Ndani ya siku 

30 za kutoka 

kwa huduma 

ya umma 

Katibu wa Bodi 

MAADILI NA KANUNI ZA KITAIFA 

Uhamasishaji wa 

utumishi/ 

huduma ya 

umma na umma 

juu ya Maadili na 

Kanuni za 

Kitaifa 

Hudhuria vikao vyote vya 

uhamasishaji 

vivyoandaliwa na Bodi 

Hakuna 

malipo 

Kama inafaa Katibu wa Bodi 

 


